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Dar es Salaam 

08 Februari, 2025 

 

                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 

amewahakikishia  Wakuu wa Nchi na Serikali wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) na 

Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC) kuwa Tanzania itaendelea kutoa 

ushirikiano katika kushughulikia mgogoro unaoendelea Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo 

(DRC).  

 

Aidha, Rais Dkt. Samia ametoa rai kwa Jumuiya hizo mbili kuchukua hatua kuhakikisha 

kuwa DRC, ambayo ni mwanachama  wa EAC na SADC, inakuwa salama na mgogoro 

unaoendelea nchini humo unamalizika. 

 

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa pamoja wa 

Wakuu wa Nchi na Serikali wa EAC na SADC uliofanyika katika Ikulu ya Dar es Salaam ili 

kujadili hali ya usalama Mashariki mwa DRC.  

 

Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa hali inayoshuhudiwa Mashariki mwa DRC haikubaliki na 

ipo haja ya kuchukua hatua za haraka kumaliza mgogoro huo unaoleta mateso kwa 

wananchi. Rais Samia amesema ana imani kuwa Mkutano huo utatoka na maazimio 

ambayo yatawezesha wananchi wa Mashariki mwa DRC kuishi amani. 

 

Kwa upande wake Rais wa Jamhuri ya Kenya, ambaye pia ni Mwenyekiti wa EAC, Mhe. 

Dkt. William Samoei Ruto amesema mgogoro unaoendelea Mashariki mwa DRC 

hautamalizwa kwa kutumia silaha bali kwa njia za kidiplomasia kupitia mazungumzo, 

kusikilizana na kushauriana. Aidha, amewataka wadau wote kushirikiana na EAC na 

SADC ili kumaliza mgogoro huo ambao  unaendelea kugharimu maisha ya wananchi wasio 

na hatia.  
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Kwa upande wake Rais wa Jamhuri ya Zimbabwe na Mwenyekiti wa SADC, Mhe. Dkt 

Emmerson Dambudzo Mnangagwa amesema hali inayoendelea Mashariki mwa DRC 

inaathiri bara zima la Afrika, hivyo nchi za Afrika zinapaswa kushikamana kama 

zilivyoshikamana wakati wa kupigania uhuru wa bara la Afrika.  

 

 

Sharifa B. Nyanga 

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 

 

 

 

 
 


